028.38225933 (Hotline) - 028 3822 1188 (FM 95.6) - 028 38291 357
logo-voh-radio-online
Điện thoại: 028.38225933 - 028.38225934
Đường dây nóng bạn nghe đài: 028.3891 357 - 0948747571

Kết quả Europa League 29/11: MU và Arsenal bại trận - Them 8 đội vào vòng đấu loại trực tiếp

(VOH) - Rạng sáng 29/11 (giờ VN), tại lượt trận áp chót vòng bảng Cup C2 - Europa League 2019-2020, Manchester United (MU) và Arsenal bất ngờ bại trận.

Việc thất thủ ngay trên sân nhà khiến Arsenal phải chờ đến lượt đấu cuối mới biết được có vào vòng trong hay không. Tuy nhiên, "pháo thủ" vẫn đang nắm trong tay cơ hội vì đang đứng đầu bảng F với 10 điểm, hơn 1 điểm so với đội xếp nhì Eintracht Frankfurt và 3 điểm so với Standard Liege, đội mà Arsenal chạm trán ở lượt trận cuối.

Còn MU (10 điểm), dù trắng tay nhưng quỷ đỏ vẫn có cơ hội kết thúc vòng bảng với ngôi đầu bảng L, vì đang bỏ xa đội đứng thứ 3 Partizan Beograd 5 điểm và hơn đội xếp nhì AZ Alkmaar 1 điểm.

Trong khi đó, sau lượt trận này, có thêm 8 đội giành quyền vào vòng 32 đội, là: APOEL Nicosia, AZ Alkmaar, Braga, Gent, LASK, Sporting CP, Wolfsburg và Wolves.

Lượt trận cuối cùng sẽ diễn ra vào ngày 13/12/2019.

Dù thất trận nhưng Arsenal nhiều khả năng sẽ giành quyền đi tiếp.

Dù thất trận nhưng Arsenal nhiều khả năng sẽ giành quyền đi tiếp.

Kết quả Cup C2 - Europa League 2019 - 2020 lượt trận thứ 5 ngày 28 và 29/11/2019:

CUP C2 EUROPA LEAGUE 2019/20
(LƯỢT TRẬN THỨ NĂM VÒNG BẢNG NGÀY 28/11 - 29/11/2019)

THỨ NĂM - NGÀY 28/11/2019

BẢNG C

22 giờ 50

FC Krasnodar

1-0

Basel

22 giờ 50

Trabzonspor

0-1

Getafe

BẢNG L

22 giờ 50

FC Astana

2-1

Manchester United

THỨ SÁU - NGÀY 29/11/2019

BẢNG A

03 giờ 00

F91 Dudelange

0-2

APOEL Nicosia

03 giờ 00

Sevilla

2-0 

Qarabag FK

BẢNG B

03 giờ 00

Lugano

0-1

FC Koebenhavn

03 giờ 00

Malmoe FF

4- 3

Dynamo Kyiv

BẢNG D

03 giờ 00

Rosenborg

1-2

LASK

03 giờ 00

Sporting CP

4-0

PSV Eindhoven

BẢNG E

03 giờ 00

Celtic

3-1

Rennes

03 giờ 00

Lazio

1-0

CFR Cluj

BẢNG F

03 giờ 00

Arsenal

1-1

Eintracht Frankfurt

03 giờ 00

Vitoria de Guimaraes

1-1

Standard Liege

BẢNG G

00 giờ 55

Feyenoord

2-2

Rangers

00 giờ 55

Young Boys

1-2

FC Porto

BẢNG H

00 giờ 55

CSKA Moscow

1-1

Ludogorets Razgrad

00 giờ 55

Ferencvaros

2-2

RCD Espanyol

BẢNG I

00 giờ 55

Oleksandriya

0-1

Wolfsburg

00 giờ 55

Saint-Etienne

0-0

Gent

BẢNG J

00 giờ 55

Istanbul Basaksehir

0-3

AS Roma

00 giờ 55

Wolfsberger AC

0-1

Mönchengladbach

BẢNG K

00 giờ 55

Besiktas

2-1

Slovan Bratislava

00 giờ 55

SC Braga

3-3

Wolverhampton

BẢNG L

00 giờ 55

AZ Alkmaar

2-2

Partizan Beograd