028.38225933 (Hotline) - 028 3822 1188 (FM 95.6) - 028 38291 357
logo-voh-radio-online
Điện thoại: 028.38225933 - 028.38225934
Đường dây nóng bạn nghe đài: 028.3891 357 - 0948747571

Lịch thi đấu của đoàn thể thao Việt Nam tại Asiad 2018 ngày 25/8

(VOH) - Trong ngày thi đấu 25/8 của ASIAD 2018, điền kinh Việt Nam xuất trận với những nội dung thế mạnh.

Ở môn điền kinh, Tú Chinh, Mộng Tuyền cùng thi đấu vòng loại nội dung chạy 100 m nữ. Nguyễn Thị Hằng thi đấu bán kết 400 m nữ. Trần Đình Sơn thi đấu ở đường chạy 400 m nam, còn Bùi Văn Đông thi vòng loại nhảy xa. Người thi chốt sổ ngày thi đầu tiên của điền kinh là Trần Thị Yến Hoa ở nội dung 100 m rào nữ. 

Ở môn karatedo, có 4 nội dung cùng thi chung kết trong ngày 25/8, chia đều cho cả kata và kumite.

Môn pencak silat có 4 vận động viên cùng thi đấu tứ kết. Nguyễn Hoàng Trí, Hoàng Thị Loan và Nguyễn Thái Linh cùng thi đấu tứ kết ở các hạng cân 90-95 kg nam, 55-60 kg nữ và 55-60 kg nam.

Hôm nay Đoàn thể thao Việt Nam còn tham dự các môn ju-jitsu, golf, bắn súng, bắn cung, bowling, bóng chuyền và boxing.

Lịch thi đấu đoàn thể thao Việt Nam ASIAD 2018 ngày 25/8

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

JAKARTA

BẮN CUNG - GBK Archery Field

09:30

Cung 1 dây đồng đội nữ

Vòng 1/8

Việt Nam - Triều Tiên

10:50

Cung 1 dây đồng đội nam

Vòng 1/8

Việt Nam - Ấn Độ

ĐIỀN KINH - GBK Main Stadium

11:10

400m nam

Vòng 1

Trần Đình Sơn

19:30

100m nữ

Vòng 1

Lê Thị Mộng Tuyền, Lê Tú Chinh

18:45

LONG JUMP nam

Loại

Bùi Văn Đông

20:35

400m nữ

Bán kết

Nguyễn Thị Hằng

20:40

400m nam

Bán kết

21:05

100m HURDLES nữ

Bán kết

Trần Thị Yến Hoa

BOXING - Kemayoran Hall C

20:45

60kg nữ

Vòng 1/16

Lừu Thị Duyên - Korea

GOLF - Pondok Indah Golf Course

06:00 - 18:00

Cá nhân, đồng đội nam

Vòng 3

Cá nhân, đồng đội nữ

Vòng 3

JUJITSU - JCC Assembly Hall, Jakarta

10:00 - 14:30

Ne-Waza -62kg nữ

Loại

Ne-Waza -62kg nam

Bán kết

Ne-Waza -94kg nam

Chung kết

16:00 - 17:30

Ne-Waza -62kg nam

HCĐ

Ne-Waza -62kg nam

Chung kết

KARATE - JCC Plenary Hall, Jakarta

09:00 - 11:00

Women’s Kata Individual

Loại

09:00 - 11:00

Men’s Kata Individual

Loại

12:00 - 13:00

Women’s Kata Individual

Chung kết

Men’s Kata Individual

Chung kết

14:00 - 15:30

Men’s Kumite +84kg

Loại

15:30 - 17:00

Women’s Kumite +68kg

Loại

17:00 - 18:00

Men’s Kumite +84kg

Chung kết

Women’s Kumite +68kg

Chung kết

PENCAK SILAT - GOR Pencak Silat TMII, Jakarta

90kg to 95kg nam

Tứ kết

Nguyễn Văn Trí - Kyrgyzstan

55kg to 60kg nữ

Tứ kết

Hoàng Thị Loan - Philippines

55kg to 60kg nam

Tứ kết

Nguyễn Thái Linh - Iran

BÓNG CHUYỀN - GBK Tennis Indoor Stadium

12:30

Vietnam - Korea

Loại

Nữ

PALEMBANG

BOWLING - JSC Bowling Center

09:00 - 13:30

Nhóm 6 nam

Chung kết

15:00 - 19:30

Nhóm 6 nam

Chung kết

BẮN SÚNG - JSC Shooting Range

08:30 - 13:00

10m Running Target Mixed nam

Loại

Ngô Hữu Vượng, Trần Hoàng Vũ

09:00 - 14:00

25m Rapid Fire Pistol 2 Stage nam

Loại

15:00 - 16:00

25m Rapid Fire Pistol nam

Chung kết

09:00 - 15:00

Skeet Day-1 (M-75, W-75) nam, nữ

Loại

 
*Lưu ý: Lịch thi đấu có thể thay đổi theo thông báo của ban tổ chức.
 
Bảng tổng sắp huy chương tính đến ngày 24/8