Đài tiếng nói nhân dân TPHCM
The Voice of Ho Chi Minh City People
  • Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30 sau ngày 4/12: Việt Nam vẫn giữ vị trí thứ 2 với 27 HCV

    VOH Online cập nhật Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30: Sau ngày 4/12/2019.

    BẢNG TỔNG SẮP HUY CHƯƠNG SEA GAMES 30
    (SAU NGÀY 4/12/2019)

    QUỐC GIA

    HCV

    HCB

    HVĐ

    TỔNG

     Philippines

    56

    41

    22

    119

     Việt Nam

    27

    32

    34

    93

     Malaysia

    21

                12

    22

    55

     Singapore

    18

    12

    20

    50

     Indonesia

    17

    27

    29

    73

     Thái Lan

    11

    15

    22

    48

     Myanmar

    1

    6

    20

    27

     Brunei

    1

    5

    5

    11

     Campuchia

    1

    3

    17

    21

     Lào

    0

    0

    6

    6

     Timor Leste

    0

    0

    0

    0

    Đoàn thể thao Việt Nam đang đứng thứ 2 trên Bảng tổng sắp SEA Games 30 với thành tích 27 HCV, 32 HCB và 34 HCĐ. Chúng ta đã hoàn thành được 1/3 chỉ tiêu 70 HCV tại SEA Games 2019.

    HUY CHƯƠNG VÀNG

    - Ngày 4/12/2019

    1. Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội)

    2. Đinh Phương Thành (TDDC)

    3. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi lội)

    4. Đinh Phương Thành (TDDC)

    - Ngày 3/12/2019

    1. Phạm Quốc Khánh (Wushu, Nam quyền nam)

    2. Hoàng Thị Duyên (Cử tạ, 59kg nữ)

    3. Đỗ Đức Trí (Arnis, Biểu diễn nam không nhạc)

    4. Nguyễn Thị Trang (Wushu, Tán thủ 65kg nữ)

    5. Bùi Trường Giang (Wushu, Tán thủ 60kg nam)

    6. Phạm Thị Hồng Thanh (Cử tạ, 64kg nữ)

    7. Vũ Thành An (Kiếm chém cá nhân nam)

    8. Đặng Nam (Thể dục dụng cụ, vòng treo)

    - Ngày 2/12/2019

    1. Trần Thị Thanh Thủy (Kurash, 70kg nữ)

    2. Lê Đức Đông (Kurash, 66kg Nam)

    3. Vũ Ngọc Sơn (Kurash, 73kg nam)

    4. Bùi Minh Quân (Kurash, 81kg nam)

    5. Nguyễn Thị Lan (Kurash, 70kg nữ)

    - Ngày 1/12/2019

    1. Đinh Thị Như Quỳnh (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

    2. Nguyễn Đức Hòa - Phạm Thị Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ quickstep)

    3. Vương Thị Huyền (cử tạ, 45kg nữ)

    4. Nguyễn Đoàn Minh Trường - Nguyễn Trọng Nhã Uyên (dancesport, dance jive)

    5. Lại Gia Thành (cử tạ, 55kg nam)

    6. Trần Thương (kurash, dưới 90kg nam)

    7. Hoàng Thị Tình (kurash, dưới 52kg nữ)

    8. Vũ Thị Thanh Bình (võ gậy, 60kg nữ)

    9. Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy, 55kg nữ)

    10. Nguyễn Thị Cẩm Nhi (võ gậy, 65kg)

    HUY CHƯƠNG BẠC

    - Ngày 4/12/2019

    1. Nguyễn Thị Vân (cử tạ)

    2. Phạm Tuấn Anh (cử tạ)

    3. Phạm Thanh Bảo (bơi lội)

    4. Lê Nguyễn Paul (bơi lội)

    5. Hoàng Quý Phước - Nguyễn Hữu Kim Sơn - Ngô Đình Chuyền - Nguyễn Huy Hoàng (Tiếp sức tự do nam)

    - Ngày 3/12/2019

    1. Trần Thị Minh Huyền (Wushu, Thái cực kiếm nữ)

    2. Ngô Văn Huỳnh (Arnis, Biểu diễn nam)

    3. Triệu Thị Hoài (Arnis, Biểu diễn nữ có nhạc)

    4. Đinh Xuân Hoàng (Cử tạ, 67kg nam)

    5. Nguyễn Thị Chinh (Wushu, Tán thủ 48kg nữ)

    6. Nguyễn Ngọc Trường Sơn (Cờ nhanh)

    7. Đỗ Thị Ngọc Hương (Thể dục dụng cụ, xà lệch)

    - Ngày 2/12/2019

    1. Văn Công Quốc (arnis mềm, dưới 55 kg nam)

    2. Nguyễn Đức Trí (arnis mềm, dưới 60 kg nam)

    3. Thạch Kim Tuấn (cử tạ, 61 kg nam)

    4. Vương Thanh Tùng (arnis mềm, trên 65 kg)

    5. Nguyễn Thị Thúy (cử tạ, 55kg nữ)

    6. Nguyễn Thu Hương (arnis mềm, 50kg nữ)

    7. Nguyễn Thị Cúc (arnis, trên 60 kg nữ)

    - Ngày 1/12/2019

    1. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ tango)

    2. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ viennese waltz)

    3. Cà Thị Thơm (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

    4. Vũ Văn Kiên (arnis, 55-60 kg nam)

    5. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, đôi nam nữ samba)

    6. Lê Hữu Phước (dancesport, breaking men)

    7. Phú Thái Việt (arnis, trên 65 kg nam)

    8. Đinh Phương Thành (TDDC, toàn năng)

    9. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, five dance)

    HUY CHƯƠNG ĐỒNG

    - Ngày 4/12/2019

    1. Nguyễn Thị Như Hoa (đấu kiếm)

    2. Lê Thanh Tùng (2 x thể dục dụng cụ)

    3. Huỳnh Hà Hữu Hiếu - Trần Thị Lụa (Muay Thái)

    4. Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ)

    5. Lê Thị Mỹ Thảo (bơi lội)

    6. Trần Đoàn Quỳnh Nam (TDTD)

    7. Nguyễn Trần Duy Nhất - Nguyễn Tăng Quyền (Muay biểu diễn)

    8. Trần Lê Phương Nga - Nguyễn Bảo Ngọc (Judo).

    - Ngày 3/12/2019

    1. Trần Xuân Hiệp (Wushu, Đao thuật - côn thuật nam)

    2. Nguyễn Phương Linh (Arnis, biểu diễn nữ)

    3. Nguyễn Anh Khôi (Cờ nhanh)

    4. Đỗ Thị Vân Anh (Thể dục dụng cụ, nhảy chống)

    - Ngày 2/12/2019

    1. Phạm Quốc Khánh (wushu, nam đao - nam côn)

    2.Nguyễn Thị Phương Trinh (duathlon)

    3. Ngô Thị Quyên (cử tạ hạng 49 kg nữ)

    4. Võ Đức Hùng (arnis mềm, 65kg)

    5. ĐT bóng chuyền 3x3 Nam Việt Nam (Tâm Đinh, Đăng Khoa, Quý Kiệt, Vĩnh Luân)

    6. Đoàn Thị Nhuần (arnis, dưới 55 kg nữ)

    7. Lê Thị Vân Anh (arnis, dưới 60 kg nữ)

    - Ngày 1/12/2019

    1. Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái cực quyền nữ)

    2. Trần Xuân Hiệp (wushu, trường quyền nam)

    3. Nguyễn Ngọc Đạt (arnis, 55 kg nam)

    4. Nguyễn Trung Kiên - Phạm Hồng Anh (dancesport, dance chachacha)

    5. Vũ Đức Hùng (arnis, 60-65 kg nam)

    6. Lê Thanh Tùng (TDDC, toàn năng)

    7. Trung Kiên - Hồng Anh (dancesport, rumba)

    H.Tú (Tổng hợp)