028.38225933 (Hotline) - 028 3822 1188 (FM 95.6) - 028 38291 357
dai-hoi-dai-bieu-hcm
Điện thoại: 028.38225933 - 028.38225934
Đường dây nóng bạn nghe đài: 028.3891 357 - 0948747571

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30 sau ngày 5/12: Việt Nam bị Indonesia bám sát

VOH Online cập nhật Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30: Sau ngày 5/12/2019.

BẢNG TỔNG SẮP HUY CHƯƠNG SEA GAMES 30
(SAU NGÀY 5/12/2019)

QUỐC GIA

HCV

HCB

HVĐ

TỔNG

 Philippines

63

45

34

142

 Việt Nam

31

35

41

107

 Indonesia

27

36

39

102

 Singapore

26

19

29

74

 Malaysia

23

16

24

63

 Thái Lan

16

22

30

68

 Myanmar

2

8

23

33

 Campuchia

2

3

17

22

 Brunei

1

5

5

11

 Lào

0

2

10

12

 Timor Leste

0

0

0

0

Trong ngày thi đấu 5/12, đoàn thể thao Việt Nam đã giành tổng cộng 12 huy chương các loại gồm 4 HCV, 3 HCB và 6 HCĐ.

Ở môn bơi, kình ngư Nguyễn Huy Hoàng đã giành HCV nội dung 1500m tự do nam. Kết quả này đồng thời giúp anh phá kỷ lục SEA Games tới hơn 20 giây và giành chuẩn A Olympic Tokyo 2020.

Kình ngư Trần Hưng Nguyên cũng bất ngờ giành tấm HCV nội dung 200m hỗn hợp cá nhân nam cho đội tuyển bơi lội Việt Nam.

Mỏ vàng Pencat Silat tiếp tục được phát huy. Vượt qua nhiều bất lợi bủa vây từ đội chủ nhà, Trần Thị Thêm đã xuất sắc giành tấm HCV vô cùng thuyết phục.

Ở môn đấu kiếm, Nguyễn Tiến Nhật đoạt tấm HCV nội dung kiếm ba cạnh cá nhân nam. Đây cũng là tấm HCV thứ 2 của đội tuyển đấu kiếm Việt Nam tại SEA Games 30.

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30 sau ngày 5/12: Việt Nam bị Indonesia bám sát

Nguyễn Huy Hoàng vừa phá kỷ lục SEA Games vừa đạt chuẩn Olympic. Ảnh: Thanh Niên

Đội tuyển quần vợt cũng tạo nên lịch sử khi lần đầu tiên có tấm HCV khi hai tay vợt Lý Hoàng Nam và Daniel Cao Nguyễn đã góp mặt trong trận chung kết. Ở nội dung đơn nữ, Savannan Lý Nguyễn cũng vượt qua trận bán kết để sở hữu tấm vé trận đấu tranh HCV.

Ở môn bóng đá, cả hai đội tuyển Việt Nam đều mang lại niềm vui trọn vẹn cho người hâm mộ. Đội U22 Việt Nam đã xuất sắc vượt qua vòng bảng SEA Games 30 sau trận đấu kịch tính với U22 Thái Lan. Còn tuyển nữ Việt Nam cũng đánh bại Philippines để góp mặt trong trận chung kết gặp tuyển nữ Thái Lan.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cũng xuất sắc đánh bại Indonesia để góp mặt trong trận đấu tranh HCV với đội tuyển Thái Lan.

Dù còn nhiều vấn đề khó khăn và không được như ý nhưng về tổng thể, ngày thi đấu SEA Games 30 của đoàn thể thao Việt Nam đã đạt được rất nhiều thành công. Trên bảng tổng sắp huy chương hiện tại, chúng ta đang vững chãi ở vị trí thứ hai và chỉ kém đoàn chủ nhà Philippines).

 HUY CHƯƠNG VÀNG

- Ngày 5/12/2019

1. Trần Thị Thêm (Pencak Silat)

2. Nguyễn Tiến Nhật (Kiếm 3 cạnh cá nhân nam)

3. Nguyễn Huy Hoàng (Bơi 1500m hỗn hợp nam)

4. Trần Hưng Nguyên (Bơi 200m hỗn hợp cá nhân nam)

- Ngày 4/12/2019

1. Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội)

2. Đinh Phương Thành (TDDC)

3. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi lội)

4. Đinh Phương Thành (TDDC)

- Ngày 3/12/2019

1. Phạm Quốc Khánh (Wushu, Nam quyền nam)

2. Hoàng Thị Duyên (Cử tạ, 59kg nữ)

3. Đỗ Đức Trí (Arnis, Biểu diễn nam không nhạc)

4. Nguyễn Thị Trang (Wushu, Tán thủ 65kg nữ)

5. Bùi Trường Giang (Wushu, Tán thủ 60kg nam)

6. Phạm Thị Hồng Thanh (Cử tạ, 64kg nữ)

7. Vũ Thành An (Kiếm chém cá nhân nam)

8. Đặng Nam (Thể dục dụng cụ, vòng treo)

- Ngày 2/12/2019

1. Trần Thị Thanh Thủy (Kurash, 70kg nữ)

2. Lê Đức Đông (Kurash, 66kg Nam)

3. Vũ Ngọc Sơn (Kurash, 73kg nam)

4. Bùi Minh Quân (Kurash, 81kg nam)

5. Nguyễn Thị Lan (Kurash, 70kg nữ)

- Ngày 1/12/2019

1. Đinh Thị Như Quỳnh (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

2. Nguyễn Đức Hòa - Phạm Thị Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ quickstep)

3. Vương Thị Huyền (cử tạ, 45kg nữ)

4. Nguyễn Đoàn Minh Trường - Nguyễn Trọng Nhã Uyên (dancesport, dance jive)

5. Lại Gia Thành (cử tạ, 55kg nam)

6. Trần Thương (kurash, dưới 90kg nam)

7. Hoàng Thị Tình (kurash, dưới 52kg nữ)

8. Vũ Thị Thanh Bình (võ gậy, 60kg nữ)

9. Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy, 55kg nữ)

10. Nguyễn Thị Cẩm Nhi (võ gậy, 65kg)

HUY CHƯƠNG BẠC

- Ngày 5/12/2019

1. Nguyễn Đình Tuấn (Pencak Silat đối kháng 50-55kg nam)

2. Nguyễn Tấn Công (Judo hạng dưới 73 kg)

- Ngày 4/12/2019

1. Nguyễn Thị Vân (cử tạ)

2. Phạm Tuấn Anh (cử tạ)

3. Phạm Thanh Bảo (bơi lội)

4. Lê Nguyễn Paul (bơi lội)

5. Hoàng Quý Phước - Nguyễn Hữu Kim Sơn - Ngô Đình Chuyền - Nguyễn Huy Hoàng (Tiếp sức tự do nam)

- Ngày 3/12/2019

1. Trần Thị Minh Huyền (Wushu, Thái cực kiếm nữ)

2. Ngô Văn Huỳnh (Arnis, Biểu diễn nam)

3. Triệu Thị Hoài (Arnis, Biểu diễn nữ có nhạc)

4. Đinh Xuân Hoàng (Cử tạ, 67kg nam)

5. Nguyễn Thị Chinh (Wushu, Tán thủ 48kg nữ)

6. Nguyễn Ngọc Trường Sơn (Cờ nhanh)

7. Đỗ Thị Ngọc Hương (Thể dục dụng cụ, xà lệch)

- Ngày 2/12/2019

1. Văn Công Quốc (arnis mềm, dưới 55 kg nam)

2. Nguyễn Đức Trí (arnis mềm, dưới 60 kg nam)

3. Thạch Kim Tuấn (cử tạ, 61 kg nam)

4. Vương Thanh Tùng (arnis mềm, trên 65 kg)

5. Nguyễn Thị Thúy (cử tạ, 55kg nữ)

6. Nguyễn Thu Hương (arnis mềm, 50kg nữ)

7. Nguyễn Thị Cúc (arnis, trên 60 kg nữ)

- Ngày 1/12/2019

1. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ tango)

2. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ viennese waltz)

3. Cà Thị Thơm (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

4. Vũ Văn Kiên (arnis, 55-60 kg nam)

5. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, đôi nam nữ samba)

6. Lê Hữu Phước (dancesport, breaking men)

7. Phú Thái Việt (arnis, trên 65 kg nam)

8. Đinh Phương Thành (TDDC, toàn năng)

9. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, five dance)

HUY CHƯƠNG ĐỒNG

- Ngày 5/12/2019

1. Phạm Thị Tươi (Pencak silat, đối kháng dưới 55 kg nữ)

2. Nguyễn Ngọc Toản (Pencak silat, đối kháng dưới 65 kg nam)

3. Nguyễn Phước Đến (Kiếm 3 cạnh cá nhân nam)

4. Bi Sắt nội dung Bộ ba nam

5. Nguyễn Thị Thanh Thủy (Judo hạng dưới 53 kg)

6. Nguyễn Hữu Kim Sơn (Bơi 1500m nam)

- Ngày 4/12/2019

1. Nguyễn Thị Như Hoa (đấu kiếm)

2. Lê Thanh Tùng (2 x thể dục dụng cụ)

3. Huỳnh Hà Hữu Hiếu - Trần Thị Lụa (Muay Thái)

4. Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ)

5. Lê Thị Mỹ Thảo (bơi lội)

6. Trần Đoàn Quỳnh Nam (TDTD)

7. Nguyễn Trần Duy Nhất - Nguyễn Tăng Quyền (Muay biểu diễn)

8. Trần Lê Phương Nga - Nguyễn Bảo Ngọc (Judo).

- Ngày 3/12/2019

1. Trần Xuân Hiệp (Wushu, Đao thuật - côn thuật nam)

2. Nguyễn Phương Linh (Arnis, biểu diễn nữ)

3. Nguyễn Anh Khôi (Cờ nhanh)

4. Đỗ Thị Vân Anh (Thể dục dụng cụ, nhảy chống)

- Ngày 2/12/2019

1. Phạm Quốc Khánh (wushu, nam đao - nam côn)

2.Nguyễn Thị Phương Trinh (duathlon)

3. Ngô Thị Quyên (cử tạ hạng 49 kg nữ)

4. Võ Đức Hùng (arnis mềm, 65kg)

5. ĐT bóng chuyền 3x3 Nam Việt Nam (Tâm Đinh, Đăng Khoa, Quý Kiệt, Vĩnh Luân)

6. Đoàn Thị Nhuần (arnis, dưới 55 kg nữ)

7. Lê Thị Vân Anh (arnis, dưới 60 kg nữ)

- Ngày 1/12/2019

1. Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái cực quyền nữ)

2. Trần Xuân Hiệp (wushu, trường quyền nam)

3. Nguyễn Ngọc Đạt (arnis, 55 kg nam)

4. Nguyễn Trung Kiên - Phạm Hồng Anh (dancesport, dance chachacha)

5. Vũ Đức Hùng (arnis, 60-65 kg nam)

6. Lê Thanh Tùng (TDDC, toàn năng)

7. Trung Kiên - Hồng Anh (dancesport, rumba)