028.38225933 (Hotline) - 028 3822 1188 (FM 95.6) - 028 38291 357
dai-hoi-dai-bieu-hcm
Điện thoại: 028.38225933 - 028.38225934
Đường dây nóng bạn nghe đài: 028.3891 357 - 0948747571

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30 sau ngày 6/12: Việt Nam rơi xuống vị trí thứ 3

VOH Online cập nhật Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30: Sau ngày 6/12/2019.

BẢNG TỔNG SẮP HUY CHƯƠNG SEA GAMES 30
(SAU NGÀY 6/12/2019)

QUỐC GIA

HCV

HCB

HVĐ

TỔNG

 Philippines

71

55

50

176

 Indonesia

40

41

47

128

 Việt Nam

38

41

52

131

 Singapore

32

22

36

90

 Malaysia

28

20

29

77

 Thái Lan

23

36

43

102

 Myanmar

2

10

24

36

 Campuchia

2

4

17

23

 Brunei

1

5

5

11

 Lào

0

3

12

15

 Timor Leste

0

0

0

0

Như vậy, kết thúc ngày thi đấu 6/12, Đoàn thể thao Việt Nam có thêm 7 HCV, 4 HCB, 8 HCĐ để nâng thành tích lên thành 38 HCV, 41 HCB và 52 HCĐ.

Đây có thể coi là ngày thi đấu tương đối thành công của các VĐV Việt Nam. Tay vợt Lý Hoàng Nam giành được tấm HCV quần vợt lịch sử cho thể thao Việt Nam tại các kỳ SEA Games. Những hy vọng giành vàng như Ánh Viên, Đấu kiếm nam hay Judo đều đã hoàn thành nhiệm vụ xuất sắc.

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30 sau ngày 6/12: Việt Nam rơi xuống vị trí thứ 3

Lý Hoàng Nam giành HCV ở môn Tennis nội dung đơn nam.

Tuy nhiên, những cố gắng của các VĐV không thể giúp đoàn thể thao Việt Nam giữ vững vị trí thứ 2 trên bảng tổng sắp huy chương. Vì cùng lúc đó đoàn Indonesia đã giành tới 13 HCV khiến Đoàn thể thao Việt Nam phải chấp nhận kết thúc ngày thi đấu 6/12 với vị trí thứ 3 chung cuộc.

 HUY CHƯƠNG VÀNG

- Ngày 6/12/2019

1. Lý Hoàng Nam (Tennis, đơn nam)

2. Nguyễn Thị Thật (Xe đạp, xuất phát đồng hàng tính giờ cá nhân nữ)

3. Trương Thị Phương (canoeing, 500m C1 nữ)

4. Vũ Thành An - Nguyễn Xuân Lợi - Tô Đức Anh - Nguyễn Văn Quyết (Đấu kiếm, Kiếm chém đồng đội)

5. Lê Anh Tài (Judo, hạng cân - 90kg)

6. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200m hỗn hợp nữ)

7. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200m bơi ngửa nữ)

- Ngày 5/12/2019

1. Trần Thị Thêm (Pencak Silat)

2. Nguyễn Tiến Nhật (Kiếm 3 cạnh cá nhân nam)

3. Nguyễn Huy Hoàng (Bơi 1500m hỗn hợp nam)

4. Trần Hưng Nguyên (Bơi 200m hỗn hợp cá nhân nam)

- Ngày 4/12/2019

1. Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội)

2. Đinh Phương Thành (TDDC)

3. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi lội)

4. Đinh Phương Thành (TDDC)

- Ngày 3/12/2019

1. Phạm Quốc Khánh (Wushu, Nam quyền nam)

2. Hoàng Thị Duyên (Cử tạ, 59kg nữ)

3. Đỗ Đức Trí (Arnis, Biểu diễn nam không nhạc)

4. Nguyễn Thị Trang (Wushu, Tán thủ 65kg nữ)

5. Bùi Trường Giang (Wushu, Tán thủ 60kg nam)

6. Phạm Thị Hồng Thanh (Cử tạ, 64kg nữ)

7. Vũ Thành An (Kiếm chém cá nhân nam)

8. Đặng Nam (Thể dục dụng cụ, vòng treo)

- Ngày 2/12/2019

1. Trần Thị Thanh Thủy (Kurash, 70kg nữ)

2. Lê Đức Đông (Kurash, 66kg Nam)

3. Vũ Ngọc Sơn (Kurash, 73kg nam)

4. Bùi Minh Quân (Kurash, 81kg nam)

5. Nguyễn Thị Lan (Kurash, 70kg nữ)

- Ngày 1/12/2019

1. Đinh Thị Như Quỳnh (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

2. Nguyễn Đức Hòa - Phạm Thị Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ quickstep)

3. Vương Thị Huyền (cử tạ, 45kg nữ)

4. Nguyễn Đoàn Minh Trường - Nguyễn Trọng Nhã Uyên (dancesport, dance jive)

5. Lại Gia Thành (cử tạ, 55kg nam)

6. Trần Thương (kurash, dưới 90kg nam)

7. Hoàng Thị Tình (kurash, dưới 52kg nữ)

8. Vũ Thị Thanh Bình (võ gậy, 60kg nữ)

9. Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy, 55kg nữ)

10. Nguyễn Thị Cẩm Nhi (võ gậy, 65kg)

HUY CHƯƠNG BẠC

- Ngày 6/12/2019

1. Daniel Cao Nguyễn (Tennis, đơn nam)

2. Savanna Lý Nguyễn (Tennis, đơn nữ)

3. Trần Văn Vũ (canoeing, 1000m K1 nam)

4. Đỗ Thị Anh - Nguyễn Thị Thu Phương - Lưu Thị Thanh Nhàn (Đấu kiếm, Kiếm liễu đồng đội nữ)

5. Nguyễn Thị Như Ý (Judo, hạng cân +78kg nữ)

- Ngày 5/12/2019

1. Nguyễn Đình Tuấn (Pencak Silat đối kháng 50-55kg nam)

2. Nguyễn Tấn Công (Judo hạng dưới 73 kg)

- Ngày 4/12/2019

1. Nguyễn Thị Vân (cử tạ)

2. Phạm Tuấn Anh (cử tạ)

3. Phạm Thanh Bảo (bơi lội)

4. Lê Nguyễn Paul (bơi lội)

5. Hoàng Quý Phước - Nguyễn Hữu Kim Sơn - Ngô Đình Chuyền - Nguyễn Huy Hoàng (Tiếp sức tự do nam)

- Ngày 3/12/2019

1. Trần Thị Minh Huyền (Wushu, Thái cực kiếm nữ)

2. Ngô Văn Huỳnh (Arnis, Biểu diễn nam)

3. Triệu Thị Hoài (Arnis, Biểu diễn nữ có nhạc)

4. Đinh Xuân Hoàng (Cử tạ, 67kg nam)

5. Nguyễn Thị Chinh (Wushu, Tán thủ 48kg nữ)

6. Nguyễn Ngọc Trường Sơn (Cờ nhanh)

7. Đỗ Thị Ngọc Hương (Thể dục dụng cụ, xà lệch)

- Ngày 2/12/2019

1. Văn Công Quốc (arnis mềm, dưới 55 kg nam)

2. Nguyễn Đức Trí (arnis mềm, dưới 60 kg nam)

3. Thạch Kim Tuấn (cử tạ, 61 kg nam)

4. Vương Thanh Tùng (arnis mềm, trên 65 kg)

5. Nguyễn Thị Thúy (cử tạ, 55kg nữ)

6. Nguyễn Thu Hương (arnis mềm, 50kg nữ)

7. Nguyễn Thị Cúc (arnis, trên 60 kg nữ)

- Ngày 1/12/2019

1. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ tango)

2. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ viennese waltz)

3. Cà Thị Thơm (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

4. Vũ Văn Kiên (arnis, 55-60 kg nam)

5. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, đôi nam nữ samba)

6. Lê Hữu Phước (dancesport, breaking men)

7. Phú Thái Việt (arnis, trên 65 kg nam)

8. Đinh Phương Thành (TDDC, toàn năng)

9. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, five dance)

HUY CHƯƠNG ĐỒNG

- Ngày 6/12/2019

1. Phạm Thị Hồng Lệ (Điền kinh, marathon nữ)

2. Trần Thành - Bùi Thanh Phẩm (canoeing, 1000m C2 nam)

3. Ngô Phương Mai (nhảy cầu, cầu mềm 3 m nữ)

4. Phan Thị Thanh Bình - Trần Thuỵ Thanh Trúc (tennis, đôi nữ)

5. Lý Hoàng Nam - Lê Quốc Khánh (tennis, đôi nam)

6. Nguyễn Thị Thúy Kiều -Thạch Thị Ánh Lan (bi sắt, đôi nữ)

7. Võ Thị Phương Quỳnh (Judo, hạng cân -78kg)

8. Dương Thị Quỳnh Như (Sambo, hạng cân -80kg)

9. Nguyễn Châu Hoàng Lân (Judo, hạng cân +100kg)

10. Lê Nguyễn Paul (bơi, 100m bơi bướm nam)

11. Lê Nguyễn Paul - Ngô Đinh Chuyên - Trần Hưng Nguyên - Hoàng Quý Phước (bơi, tiếp sức 4x100m đồng đội nam)

- Ngày 5/12/2019

1. Phạm Thị Tươi (Pencak silat, đối kháng dưới 55 kg nữ)

2. Nguyễn Ngọc Toản (Pencak silat, đối kháng dưới 65 kg nam)

3. Nguyễn Phước Đến (Kiếm 3 cạnh cá nhân nam)

4. Bi Sắt nội dung Bộ ba nam

5. Nguyễn Thị Thanh Thủy (Judo hạng dưới 53 kg)

6. Nguyễn Hữu Kim Sơn (Bơi 1500m nam)

- Ngày 4/12/2019

1. Nguyễn Thị Như Hoa (đấu kiếm)

2. Lê Thanh Tùng (2 x thể dục dụng cụ)

3. Huỳnh Hà Hữu Hiếu - Trần Thị Lụa (Muay Thái)

4. Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ)

5. Lê Thị Mỹ Thảo (bơi lội)

6. Trần Đoàn Quỳnh Nam (TDTD)

7. Nguyễn Trần Duy Nhất - Nguyễn Tăng Quyền (Muay biểu diễn)

8. Trần Lê Phương Nga - Nguyễn Bảo Ngọc (Judo).

- Ngày 3/12/2019

1. Trần Xuân Hiệp (Wushu, Đao thuật - côn thuật nam)

2. Nguyễn Phương Linh (Arnis, biểu diễn nữ)

3. Nguyễn Anh Khôi (Cờ nhanh)

4. Đỗ Thị Vân Anh (Thể dục dụng cụ, nhảy chống)

- Ngày 2/12/2019

1. Phạm Quốc Khánh (wushu, nam đao - nam côn)

2.Nguyễn Thị Phương Trinh (duathlon)

3. Ngô Thị Quyên (cử tạ hạng 49 kg nữ)

4. Võ Đức Hùng (arnis mềm, 65kg)

5. ĐT bóng chuyền 3x3 Nam Việt Nam (Tâm Đinh, Đăng Khoa, Quý Kiệt, Vĩnh Luân)

6. Đoàn Thị Nhuần (arnis, dưới 55 kg nữ)

7. Lê Thị Vân Anh (arnis, dưới 60 kg nữ)

- Ngày 1/12/2019

1. Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái cực quyền nữ)

2. Trần Xuân Hiệp (wushu, trường quyền nam)

3. Nguyễn Ngọc Đạt (arnis, 55 kg nam)

4. Nguyễn Trung Kiên - Phạm Hồng Anh (dancesport, dance chachacha)

5. Vũ Đức Hùng (arnis, 60-65 kg nam)

6. Lê Thanh Tùng (TDDC, toàn năng)

7. Trung Kiên - Hồng Anh (dancesport, rumba)