028.38225933 (Hotline) - 028 3822 1188 (FM 95.6) - 028 38291 357
icon-radio-fm-999-mhz
logo-voh-radio-online
Điện thoại: 028.38225933 - 028.38225934
Đường dây nóng bạn nghe đài: 028.3891 357 - 0948747571

Tottenham thắng nhọc Lokomotiv - Saint-Etienne dẫn đầu Ligue 1

(VOH) - Rạng sáng 18/9, Tottenham đã có chiến thắng nhọc 2-1 trước chủ nhà Lokomotiv tại vòng loại thứ 2 Europa League; Saint-Etienne đá bại chủ nhà Marseille 2-0 tại trận đấu bù vòng 1 Ligue 1.

Do đứng thứ 6 Premier League mùa trước, Tottenham phải tham dự Europa League 2020/21 từ vòng loại thứ 2. Đối thủ đầu tiên của thầy trò Jose Mourinho ở đấu trường châu Âu là Lokomotiv Plovdiv (Bulgaria).

Với tất cả sự nghiêm túc, chiến lược gia người Bồ tung ra hàng loạt hảo thủ như Giovani Lo Celso, Kane, Son Heung Min. Tuy nhiên trong cả hiệp 1, Tottenham không thể nào khoan thủng được mành lưới đối phương.

Kết quả bóng đá hôm nay 18/9: Tottenham thắng nhọc Lokomotiv - Saint-Etienne dẫn đầu Ligue 1

Thậm chí vào hiệp 2, Lokomotiv còn bất ngờ vượt lên nhờ pha lập công của Georgi Minchev. Tuy nhiên hai tấm thẻ đỏ chỉ trong vòng 1 phút sau đó của đội chủ nhà đã khiến cục diện đổi chiều. Phút 80, Harry Kane dứt điểm thành bàn trên chấm 11m và tiếp đến Ndombele ghi bàn thắng ngược dòng ấn định tỷ số chung cuộc 2-1 cho Tottenham ở phút 85.

Sau trận đấu này, Mourinho và các học trò sẽ trở lại Premier League chuẩn bị cho trận đấu gặp Southampton trên sân St Mary's.

Cũng tại vòng sơ loại thứ 2 này, AC Milan cũng đã có được chiến thắng 2-0 trước chủ nhà Shamrock Rovers (Ireland). Ibrahimovic (23’), và Calhanogtu (67) là hai cầu thủ đã ghi bàn thắng cho AC Milan trận này.

Kết quả bóng đá hôm nay 18/9: Tottenham thắng nhọc Lokomotiv - Saint-Etienne dẫn đầu Ligue 1

Tại Pháp, Marseille trên sân nhà đã bại trận 0-2 trước Saint-Etienne ở trận đấu bù vòng 1 Giải vô địch Pháp (Ligue 1) 2020/21. Chiến thắng này giúp Saint-Etienne vươn lên đứng đầu BXH với 3 trận toàn thắng sau 3 vòng đấu, Marseille đứng thứ 8 với 6 điểm.

Kết quả Europa League 2020-2021 (vòng loại thứ 3)

  • Connah's Quay 0 - 1 Dinamo Tbilisi
  • Djurgaarden 2 - 1 Europa FC
  • FC Sfintul Gheorghe 0 - 1 Partizan Beograd
  • Hibernians 0 - 1 Fehervar FC
  • Laci 1 - 2 Hapoel Beer Sheva
  • Lokomotivi Tbilisi 2 - 1 Dinamo Moscow
  • Maccabi Haifa 2 - 1 Kairat Almaty
  • OFI Crete 0 - 1 Apollon Limassol
  • PFC CSKA-Sofia 2 - 0 BATE Borisov
  • Inter Club d'Escaldes 0 - 1 Dundalk
  • Aris Thessaloniki FC 1 - 2 FC Kolos Kovalivka
  • Borac Banja Luka 0 - 2 Rio Ave
  • FK Sileks 0 - 2 Drita
  • Kukesi 0 - 4 Wolfsburg
  • Piast Gliwice 3 - 2 Hartberg
  • Shamrock Rovers 0 - 2 AC Milan
  • Standard Liege 2 - 0 Bala Town
  • Mura 3 - 0 AGF
  • AP Coleraine 2 - 2 Motherwell *
  • Viking 0 - 2 Aberdeen
  • DAC 1904 Dunajska Streda 5 - 3 Jablonec
  • Linfield 0 - 1 Floriana
  • Osijek 1 - 2 Basel
  • Servette 0 - 1 Reims
  • AP TSC Backa Topola 6 - 6 FC FCSB *
  • Budapest Honved 0 - 2 Malmoe FF
  • Int. Riga FC 0 - 0 Tre Fiori

(*): Giành quyền vào vòng tiếp theo