Đài tiếng nói nhân dân TPHCM
The Voice of Ho Chi Minh City People
  • Danh sách 32 đội vào vòng đấu loại trực tiếp Cup C2 - Europa League 2019-2020

    (VOH) - Vòng bảng Cup C2 - Europa League 2019-2020 đã khép lại sau lượt trận cuối cùng vào rạng sáng 13/12 (giờ VN). Hầu hết các đội bóng tên tuổi đều vào vòng trong như: Arsenal, MU, Roma...

    24 đội xếp nhất-nhì tại vòng bảng Europa League, cộng với 8 đội xếp hạng 3 tại vòng bảng Champions League chuyển sang, sẽ được UEFA bốc thăm chia cặp đấu loại trực tiếp vòng 1/16.

    Căn cứ theo bảng xếp hạng các CLB của UEFA thì 32 đội sẽ được chia thành 2 nhóm: hạt giống và không hạt giống. Cụ thể như sau:

    Nhóm đội hạt giống: Ajax, Arsenal, Basel, Benfica, Braga, Celtic, Espanyol, Gent, Internazionale Milano, İstanbul Başakşehir, LASK, Malmö, Manchester United, Porto, Salzburg, Sevilla

    Nhóm đội còn lại: APOEL, AZ Alkmaar, Bayer Leverkusen, CFR Cluj, Club Brugge, Copenhagen, Eintracht Frankfurt, Getafe, Ludogorets, Olympiacos, Rangers, Roma, Shakhtar Donetsk, Sporting CP, Wolfsburg, Wolves

    Theo sự phân nhóm như trên thì sẽ không có nhiều gặp đấu giữa các đội mạnh tại vòng này.

    32 đội tại vòng 1/16 Europa League 2019-2020 đã được xác định.

    32 đội tại vòng 1/16 Europa League 2019-2020 đã được xác định. Ảnh: UEFA

    Vào chiều ngày thứ Hai 16/12 (giờ địa phương), UEFA sẽ tiến hành bốc thăm chia cặp đấu vòng đấu loại trực tiếp Cup C2 - Europa League, ngay sau khi hoàn tất việc bốc thăm chia cặp đấu vòng 1/8 Cup C1- Champions League.

    Kết quả Cup C2 - Europa League 2019/20: Lượt trận thứ 6 vòng bảng ngày 13/12.

    CUP C2 EUROPA LEAGUE 2019/20
    (LƯỢT TRẬN CUỐI VÒNG BẢNG NGÀY 13/12/2019)

    BẢNG A

    00 giờ 55

    APOEL Nicosia

    1-0

    Sevilla

    00 giờ 55

    Qarabag FK

    1- 1

    F91 Dudelange

    BẢNG B

    00 giờ 55

    Dynamo Kyiv

    1-1

    Lugano

    00 giờ 55

    FC Koebenhavn

    0-1 

    Malmoe FF

    BẢNG C

    00 giờ 55

    Basel

    2-0

    Trabzonspor

    00 giờ 55

    Getafe

    3-0

    FC Krasnodar

    BẢNG D

    00 giờ 55

    LASK

    3-0

    Sporting CP

    00 giờ 55

    PSV Eindhoven

    1-1

    Rosenborg

    BẢNG E

    00 giờ 55

    CFR Cluj

    2-0

    Celtic

    00 giờ 55

    Rennes

    2-0

    Lazio

    BẢNG F

    00 giờ 55

    Eintracht Frankfurt

    2-3

    Vitoria de Guimaraes

    00 giờ 55

    Standard Liege

    2-2

    Arsenal

    BẢNG G

    03 giờ 00

    FC Porto

    1-1

    Feyenoord

    03 giờ 00

    Rangers

    3-2

    Young Boys

    BẢNG H

    03 giờ 00

    RCD Espanyol

    0-1

    CSKA Moscow

    03 giờ 00

    Ludogorets Razgrad

    1-1

    Ferencvaros

    BẢNG I

    03 giờ 00

    Gent

    2-1

    Oleksandriya

    03 giờ 00

    Wolfsburg

    1-0

    Saint-Etienne

    BẢNG J

    03 giờ 00

    Mönchengladbach

    1-2

    Istanbul Basaksehir

    03 giờ 00

    AS Roma

    2-2

    Wolfsberger AC

    BẢNG K

    03 giờ 00

    Slovan Bratislava

    2-4

    SC Braga

    03 giờ 00

    Wolverhampton

    4-0

    Besiktas

    BẢNG L

    03 giờ 00

    Manchester United

    4-0

    AZ Alkmaar

    03 giờ 00

    Partizan Beograd

    4-1

    FC Astana

    S.T