Đài tiếng nói nhân dân TPHCM
The Voice of Ho Chi Minh City People
  • Lịch thi đấu của đoàn thể thao Việt Nam tại Asiad 2018 ngày 25/8

    (VOH) - Trong ngày thi đấu 25/8 của ASIAD 2018, điền kinh Việt Nam xuất trận với những nội dung thế mạnh.

    Ở môn điền kinh, Tú Chinh, Mộng Tuyền cùng thi đấu vòng loại nội dung chạy 100 m nữ. Nguyễn Thị Hằng thi đấu bán kết 400 m nữ. Trần Đình Sơn thi đấu ở đường chạy 400 m nam, còn Bùi Văn Đông thi vòng loại nhảy xa. Người thi chốt sổ ngày thi đầu tiên của điền kinh là Trần Thị Yến Hoa ở nội dung 100 m rào nữ. 

    Ở môn karatedo, có 4 nội dung cùng thi chung kết trong ngày 25/8, chia đều cho cả kata và kumite.

    Môn pencak silat có 4 vận động viên cùng thi đấu tứ kết. Nguyễn Hoàng Trí, Hoàng Thị Loan và Nguyễn Thái Linh cùng thi đấu tứ kết ở các hạng cân 90-95 kg nam, 55-60 kg nữ và 55-60 kg nam.

    Hôm nay Đoàn thể thao Việt Nam còn tham dự các môn ju-jitsu, golf, bắn súng, bắn cung, bowling, bóng chuyền và boxing.

    Lịch thi đấu đoàn thể thao Việt Nam ASIAD 2018 ngày 25/8

    Thời gian

    Nội dung

    Vòng

    Vận động viên

    JAKARTA

    BẮN CUNG - GBK Archery Field

    09:30

    Cung 1 dây đồng đội nữ

    Vòng 1/8

    Việt Nam - Triều Tiên

    10:50

    Cung 1 dây đồng đội nam

    Vòng 1/8

    Việt Nam - Ấn Độ

    ĐIỀN KINH - GBK Main Stadium

    11:10

    400m nam

    Vòng 1

    Trần Đình Sơn

    19:30

    100m nữ

    Vòng 1

    Lê Thị Mộng Tuyền, Lê Tú Chinh

    18:45

    LONG JUMP nam

    Loại

    Bùi Văn Đông

    20:35

    400m nữ

    Bán kết

    Nguyễn Thị Hằng

    20:40

    400m nam

    Bán kết

     

    21:05

    100m HURDLES nữ

    Bán kết

    Trần Thị Yến Hoa

    BOXING - Kemayoran Hall C

    20:45

    60kg nữ

    Vòng 1/16

    Lừu Thị Duyên - Korea

    GOLF - Pondok Indah Golf Course

    06:00 - 18:00

    Cá nhân, đồng đội nam

    Vòng 3

     

     

    Cá nhân, đồng đội nữ

    Vòng 3

     

    JUJITSU - JCC Assembly Hall, Jakarta

    10:00 - 14:30

    Ne-Waza -62kg nữ

    Loại

     

     

    Ne-Waza -62kg nam

    Bán kết

     

     

    Ne-Waza -94kg nam

    Chung kết

     

    16:00 - 17:30

    Ne-Waza -62kg nam

    HCĐ

     

     

    Ne-Waza -62kg nam

    Chung kết

     

    KARATE - JCC Plenary Hall, Jakarta

    09:00 - 11:00

    Women’s Kata Individual

    Loại

     

    09:00 - 11:00

    Men’s Kata Individual

    Loại

     

    12:00 - 13:00

    Women’s Kata Individual

    Chung kết

     

     

    Men’s Kata Individual

    Chung kết

     

    14:00 - 15:30

    Men’s Kumite +84kg

    Loại

     

    15:30 - 17:00

    Women’s Kumite +68kg

    Loại

     

    17:00 - 18:00

    Men’s Kumite +84kg

    Chung kết

     

     

    Women’s Kumite +68kg

    Chung kết

     

    PENCAK SILAT - GOR Pencak Silat TMII, Jakarta

     

    90kg to 95kg nam

    Tứ kết

    Nguyễn Văn Trí - Kyrgyzstan

     

    55kg to 60kg nữ

    Tứ kết

    Hoàng Thị Loan - Philippines

     

    55kg to 60kg nam

    Tứ kết

    Nguyễn Thái Linh - Iran

    BÓNG CHUYỀN - GBK Tennis Indoor Stadium

    12:30

    Vietnam - Korea

    Loại

    Nữ

    PALEMBANG

    BOWLING - JSC Bowling Center

    09:00 - 13:30

    Nhóm 6 nam

    Chung kết

     

    15:00 - 19:30

    Nhóm 6 nam

    Chung kết

     

    BẮN SÚNG - JSC Shooting Range

    08:30 - 13:00

    10m Running Target Mixed nam

    Loại

    Ngô Hữu Vượng, Trần Hoàng Vũ

    09:00 - 14:00

    25m Rapid Fire Pistol 2 Stage nam

    Loại

     

    15:00 - 16:00

    25m Rapid Fire Pistol nam

    Chung kết

     

    09:00 - 15:00

    Skeet Day-1 (M-75, W-75) nam, nữ

    Loại

     

     
    *Lưu ý: Lịch thi đấu có thể thay đổi theo thông báo của ban tổ chức.
     
    Bảng tổng sắp huy chương tính đến ngày 24/8

    VOH