Đài tiếng nói nhân dân TPHCM
The Voice of Ho Chi Minh City People
  • Lịch thi đấu VCK World Cup 2018

    (VOH) - Lịch thi đấu cụ thể của vòng chung kết World Cup 2018 tại Nga bắt đầu từ ngày 14/6/2018. Chung kết sẽ diễn ra vào ngày 15/7/2018.

    Trận khai mạc Nga đấu Ả rập Saudi.

    Bảng A

    Nga, Uruguay, Ai Cập, Saudi Arabia

    14/6: Nga - Saudi Arabia (SVĐ Luzhniki, Moscow, 22:00)

    15/6: Ai Cập - Uruguay (SVĐ Ekaterinburg, 19:00)

    20/6: Nga - Ai Cập (SVĐ St Petersburg, 1:00)

    20/6: Uruguay - Saudi Arabia (SVĐ Rostov-on-Don, 22:00)

    25/6: Uruguay - Nga (SVĐ Samara, 21:00); Saudi Arabia - AI Cập (SVĐ Volgograd, 21:00)

    Bảng B

    Bồ Đào Nha, Tây Ban Nha, Iran, Morocco

    15/6: Morocco - Iran (SVĐ St Petersburg, 22:00)

    16/6: Bồ Đào Nha - Tây Ban Nha (SVĐ Sochi, 1:00)

    20/6: Bồ Đào Nha - Morocco (SVĐ Luzhniki, Moscow, 19:00)

    21/6: Iran - Tây Ban Nha (SVĐ Kazan, 1:00)

    26/6: Iran - Bồ Đào Nha (SVĐ Saransk, 1:00); Tây Ban Nha - Morocco (SVĐ Kaliningrad, 1:00)

    Bảng C

    Pháp, Peru, Đan Mạch, Australia

    16/6: Pháp - Australia (SVĐ Kazan, 17:00); Peru - Đan Mạch (SVĐ Saransk, 23:00)

    21/6: Pháp - Peru (SVĐ Ekaterinburg, 19:00); Đan Mạch - Australia (SVĐ Samara, 22:00)

    26/6: Đan Mạch - Pháp (SVĐ Luzhniki, Moscow, 21:00); Australia - Peru (SVĐ Sochi, 21:00)

    Bảng D

    Argentina, Croatia, Iceland, Nigeria

    16/6: Argentina - Iceland (SVĐ Spartak, Moscow, 20:00)

    17/6: Croatia - Nigeria (SVĐ Kaliningrad, 2:00)

    22/6: Argentina - Croatia (SVĐ Nizhny Novgorod, 1:00); Nigeria - Iceland (SVĐ Volgograd, 22:00)

    27/6: Nigeria - Argentina (SVĐ St Petersburg, 1:00); Iceland - Croatia (SVĐ Rostov-on-Don, 1:00)

    Bảng E

    Brazil, Thụy Sỹ, Costa Rica, Serbia

    17/6: Costa Rica - Serbia (SVĐ Samara, 19:00)

    18/6: Brazil - Thụy Sỹ (SVĐ Rostov-on-Don, 1:00)

    22/6: Brazil - Costa Rica (SVĐ St Petersburg, 19:00)

    23/6: Serbia - Thụy Sỹ (SVĐ Kaliningrad, 1:00)

    28/6: Serbia - Brazil (SVĐ Spartak, Moscow, 1:00); Thụy Sỹ - Costa Rica (SVĐ Nizhny Novgorod, 1:00)

    Bảng F

    Đức, Mexico, Thụy Điển, Hàn Quốc

    17/6: Đức - Mexico (SVĐ Luzhniki, Moscow, 22:00)

    18/6: Thụy Điển - Hàn Quốc (SVĐ Nizhny Novgorod, 19:00)

    23/6: Đức - Thụy Điển (SVĐ Sochi, 22:00)

    24/6: Hàn Quốc - Mexico (SVĐ Rostov-on-Don, 1:00)

    27/6: Hàn Quốc - Đức (SVĐ Kazan, 21:00); Mexico - Thụy Điển (SVĐ Ekaterinburg, 21:00)

    Bảng G

    Bỉ, Anh, Tunisia, Panama

    18/6: Bỉ - Panama (SVĐ Sochi, 22:00)

    19/6: Tunisia - Anh (SVĐ Volgograd, 1:00)

    23/6: Bỉ - Tunisia (SVĐ Spartak, Moscow, 19:00)

    24/6: Anh - Panama (SVĐ Nizhny Novgorod, 19:00)

    29/6: Anh Bỉ (SVĐ Kaliningrad, 1:00); Panama - Tunisia (SVĐ Saransk, 1:00)

    Bảng H

    Ba Lan, Colombia, Senegal, Nhật Bản

    19/6: Ba Lan - Senegal (SVĐ Spartak, Moscow, 19:00); Colombia - Nhật Bản (SVĐ Saransk, 22:00)

    24/6: Nhật Bản - Senegal (SVĐ Ekaterinburg, 22:00)

    25/6: Ba Lan - Colombia (SVĐ Kazan, 1:00)

    28/6: Nhật Bản - Ba Lan (SVĐ Volgograd, 21:00); Senegal - Colombia (SVĐ Samara, 21:00)

    Vòng 16 đội

    30/6: Nhất bảng C - Nhì bảng D (SVĐ Kazan, 21:00)

    1/7: Nhất bảng A - Nhì bảng B (SVĐ Sochi, 1:00)

    1/7: Nhất bảng B - Nhì bảng A (SVĐ Luzhniki, Moscow, 21:00)

    2/7: Nhất bảng D - Nhì bảng C (SVĐ Nizhny Novgorod, 1:00)

    2/7: Nhất bảng E - Nhì bảng F (SVĐ Samara, 21:00)

    3/7: Nhất bảng G Nhì bảng H (SVĐ Rostov, 1:00)

    3/7: Nhất bảng F Nhì bảng E (SVĐ St Petersburg, 21:00)

    4/7: Nhất bảng H Nhì bảng G (SVĐ Spartak, Moscow, 1:00)

    Vòng tứ kết

    6/7: Nhất vòng 16 đội trận 1 và 2 (SVĐ Nizhny Novgorod, 21:00)

    7/7: Nhất vòng 16 đội trận 5 và 6 (SVĐ Kazan, 1:00)

    7/7: Nhất vòng 16 đội trận 7 và 8 (SVĐ Samara, 21:00)

    8/7: Nhất vòng 16 đội trận 3 và 4 (SVĐ Sochi, 1:00)

    Vòng bán kết

    11/7: Nhất tứ kết 1 và 2 (SVĐ St Petersburg, 1:00)

    12/7: Nhất tứ kết 3 và 4 (SVĐ Luzhniki, Moscow, 1:00)

    Tranh giải 3

    14/7: Thua bán kết 1 và 2 (SVĐ St Petersburg, 21:00)

    Chung kết

    15/7/2018: Thắng bán kết 1 và 2 (SVĐ Luzhniki, Moscow, 22:00)

    K.H (TH)