028.38225933 (Hotline) - 028 3822 1188 (FM 95.6) - 028 38291 357
dai-hoi-dai-bieu-hcm
Điện thoại: 028.38225933 - 028.38225934
Đường dây nóng bạn nghe đài: 028.3891 357 - 0948747571

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30 sau ngày 7/12: Việt Nam đứng thứ 3 - Thái Lan tăng tốc

VOH Online cập nhật Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30: Sau ngày 7/12/2019.

BẢNG TỔNG SẮP HUY CHƯƠNG SEA GAMES 30
(SAU NGÀY 7/12/2019)

QUỐC GIA

HCV

HCB

HVĐ

TỔNG

 Philippines

89

67

65

221

 Indonesia

50

49

58

157

 Việt Nam

45

50

64

159

 Thái Lan

41

55

60

156

 Singapore

37

30

41

108

 Malaysia

36

28

42

106

 Myanmar

3

11

33

47

 Campuchia

2

4

18

24

 Brunei

1

5

5

11

 Lào

0

3

13

16

 Timor Leste

0

0

0

0

Tính hết ngày thi đấu 7/12, đoàn TTVN đã giành tổng cộng 45 HCV, 50 HCB và 64 HCĐ, tuy nhiên sự bứt phá mạnh mẽ của đoàn Indonesia nên chung ta không đòi lại vị trí thứ 3 trên bảng tổng sắp huy chương.

Dẫn đầu vẫn là đoàn thể thao chủ nhà Philippines với 89 HCV, 67 HCB và 65 HCĐ. Đoàn Thái Lan cũng có một ngày "Vàng" để vươn lên xếp thứ 4 với 41 HCV, 55 HCB và 60 HCĐ.

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30 sau ngày 7/12: Việt Nam đứng thứ 3 - Thái Lan tăng tốc

U22 Việt Nam có chiến thắng ấn tượng trước U22 Campuchia để tái ngộ U22 Indonesia trong trận chung kết.

Cho đến hết ngày thi đấu thứ 7 của SEA Games 30, còn 2 đoàn Lào và Timor Leste vẫn chưa giành được tấm HCV nào, lần lượt xếp 2 vị trí cuối bảng tổng sắp.

Cú đúp HCV của Ánh Viên, chiếc HCV quý giá của đội chạy tiếp sức hỗn hợp 4x400m và chiến thắng ấn tượng 4-0 trước U22 Campuchia của U22 Việt Nam khép lại ngày "Vàng" của thể thao Việt Nam.

 HUY CHƯƠNG VÀNG

- Ngày 7/12/2019

1. Trương Thị Phương (Canoeing - 200m nữ)

2. Nguyễn Anh Tú - Đoàn Bá Tuấn Anh (Bóng bàn - đôi nam)

3. Nguyễn Thị Thanh Thủy, Nguyễn Ngọc Diễm Phương, Hồ Thị Như Vân, Nguyễn Thị Diệu Tiên và Hà Thị Nga (Judo - đồng đội nữ)

4. Trần Hồ Duy, Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Hứa Văn Huy, Nguyễn Ngọc Minh Hy (Taekwondo - đồng đội biểu diễn tự do)

5. Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi - 1 HCV 400m tự do nữ, 1 HCV 100m ngửa)

6. Nguyễn Thị Mộng Quỳnh (Taekwondo - quyền tự do nữ)

7. Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng, Quách Thị Lan, Trần Đình Sơn (Điền kinh - Chạy tiếp sức hỗn hợp 4x400m)

- Ngày 6/12/2019

1. Lý Hoàng Nam (Tennis, đơn nam)

2. Nguyễn Thị Thật (Xe đạp, xuất phát đồng hàng tính giờ cá nhân nữ)

3. Trương Thị Phương (canoeing, 500m C1 nữ)

4. Vũ Thành An - Nguyễn Xuân Lợi - Tô Đức Anh - Nguyễn Văn Quyết (Đấu kiếm, Kiếm chém đồng đội)

5. Lê Anh Tài (Judo, hạng cân - 90kg)

6. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200m hỗn hợp nữ)

7. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200m bơi ngửa nữ)

- Ngày 5/12/2019

1. Trần Thị Thêm (Pencak Silat)

2. Nguyễn Tiến Nhật (Kiếm 3 cạnh cá nhân nam)

3. Nguyễn Huy Hoàng (Bơi 1500m hỗn hợp nam)

4. Trần Hưng Nguyên (Bơi 200m hỗn hợp cá nhân nam)

- Ngày 4/12/2019

1. Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội)

2. Đinh Phương Thành (TDDC)

3. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi lội)

4. Đinh Phương Thành (TDDC)

- Ngày 3/12/2019

1. Phạm Quốc Khánh (Wushu, Nam quyền nam)

2. Hoàng Thị Duyên (Cử tạ, 59kg nữ)

3. Đỗ Đức Trí (Arnis, Biểu diễn nam không nhạc)

4. Nguyễn Thị Trang (Wushu, Tán thủ 65kg nữ)

5. Bùi Trường Giang (Wushu, Tán thủ 60kg nam)

6. Phạm Thị Hồng Thanh (Cử tạ, 64kg nữ)

7. Vũ Thành An (Kiếm chém cá nhân nam)

8. Đặng Nam (Thể dục dụng cụ, vòng treo)

- Ngày 2/12/2019

1. Trần Thị Thanh Thủy (Kurash, 70kg nữ)

2. Lê Đức Đông (Kurash, 66kg Nam)

3. Vũ Ngọc Sơn (Kurash, 73kg nam)

4. Bùi Minh Quân (Kurash, 81kg nam)

5. Nguyễn Thị Lan (Kurash, 70kg nữ)

- Ngày 1/12/2019

1. Đinh Thị Như Quỳnh (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

2. Nguyễn Đức Hòa - Phạm Thị Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ quickstep)

3. Vương Thị Huyền (cử tạ, 45kg nữ)

4. Nguyễn Đoàn Minh Trường - Nguyễn Trọng Nhã Uyên (dancesport, dance jive)

5. Lại Gia Thành (cử tạ, 55kg nam)

6. Trần Thương (kurash, dưới 90kg nam)

7. Hoàng Thị Tình (kurash, dưới 52kg nữ)

8. Vũ Thị Thanh Bình (võ gậy, 60kg nữ)

9. Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy, 55kg nữ)

10. Nguyễn Thị Cẩm Nhi (võ gậy, 65kg)

HUY CHƯƠNG BẠC

- Ngày 7/12/2019

1. Đinh Thị Hảo - Tạ Thanh Huyền (Rowing - thuyền đôi nữ hạng nhẹ)

2. Hoàng Xuân Vinh (Bắn súng - 10m súng ngắn hơi nam)

3. Đinh Thị Hương (Karate - Kumite hạng -50kg nữ)

4. Trần Tiến Khoa, Nguyễn Thiên Phụng, Lê Thanh Trung (Taekwondo - Đồng đội nam)

5. Phan Vũ Nam, Nguyễn Tấn Công, Bùi Thiện Hoàng, Lê Khắc Nhân và Nguyễn Châu Hoàng Lân (Judo - đồng đội nam đối kháng

6. Lê Tú Chinh (Điền kinh - chạy 200m nữ)

7. Phạm Thành Bảo (Bơi -200m ếch)

- Ngày 6/12/2019

1. Daniel Cao Nguyễn (Tennis, đơn nam)

2. Savanna Lý Nguyễn (Tennis, đơn nữ)

3. Trần Văn Vũ (canoeing, 1000m K1 nam)

4. Đỗ Thị Anh - Nguyễn Thị Thu Phương - Lưu Thị Thanh Nhàn (Đấu kiếm, Kiếm liễu đồng đội nữ)

5. Nguyễn Thị Như Ý (Judo, hạng cân +78kg nữ)

- Ngày 5/12/2019

1. Nguyễn Đình Tuấn (Pencak Silat đối kháng 50-55kg nam)

2. Nguyễn Tấn Công (Judo hạng dưới 73 kg)

- Ngày 4/12/2019

1. Nguyễn Thị Vân (cử tạ)

2. Phạm Tuấn Anh (cử tạ)

3. Phạm Thanh Bảo (bơi lội)

4. Lê Nguyễn Paul (bơi lội)

5. Hoàng Quý Phước - Nguyễn Hữu Kim Sơn - Ngô Đình Chuyền - Nguyễn Huy Hoàng (Tiếp sức tự do nam)

- Ngày 3/12/2019

1. Trần Thị Minh Huyền (Wushu, Thái cực kiếm nữ)

2. Ngô Văn Huỳnh (Arnis, Biểu diễn nam)

3. Triệu Thị Hoài (Arnis, Biểu diễn nữ có nhạc)

4. Đinh Xuân Hoàng (Cử tạ, 67kg nam)

5. Nguyễn Thị Chinh (Wushu, Tán thủ 48kg nữ)

6. Nguyễn Ngọc Trường Sơn (Cờ nhanh)

7. Đỗ Thị Ngọc Hương (Thể dục dụng cụ, xà lệch)

- Ngày 2/12/2019

1. Văn Công Quốc (arnis mềm, dưới 55 kg nam)

2. Nguyễn Đức Trí (arnis mềm, dưới 60 kg nam)

3. Thạch Kim Tuấn (cử tạ, 61 kg nam)

4. Vương Thanh Tùng (arnis mềm, trên 65 kg)

5. Nguyễn Thị Thúy (cử tạ, 55kg nữ)

6. Nguyễn Thu Hương (arnis mềm, 50kg nữ)

7. Nguyễn Thị Cúc (arnis, trên 60 kg nữ)

- Ngày 1/12/2019

1. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ tango)

2. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ viennese waltz)

3. Cà Thị Thơm (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

4. Vũ Văn Kiên (arnis, 55-60 kg nam)

5. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, đôi nam nữ samba)

6. Lê Hữu Phước (dancesport, breaking men)

7. Phú Thái Việt (arnis, trên 65 kg nam)

8. Đinh Phương Thành (TDDC, toàn năng)

9. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, five dance)

HUY CHƯƠNG ĐỒNG

- Ngày 7/12/2019

1. Phan Mạnh Linh, Lê Mậu Trường (Rowing - thuyền đôi nam)

2. Trần Quốc Cường (Bắn súng, 10m súng ngắn hơi nam)

3. Dương Anh Đức (Canoeing - 200m nam)

4. Lê Trần Kim Uyên (Taekwondo - quyền cá nhân tiêu chuẩn nữ)

5. Nguyễn Văn Hải (Karate - Kumite dưới 55kg)

6. Hoàng Quý Phước (Bơi - 200m tự do)

7. Lê Nguyễn Paul (Bơi - 50m ngửa)

8. Nguyễn Văn Lai (Điền kinh - chạy 10.000m)

- Ngày 6/12/2019

1. Phạm Thị Hồng Lệ (Điền kinh, marathon nữ)

2. Trần Thành - Bùi Thanh Phẩm (canoeing, 1000m C2 nam)

3. Ngô Phương Mai (nhảy cầu, cầu mềm 3 m nữ)

4. Phan Thị Thanh Bình - Trần Thuỵ Thanh Trúc (tennis, đôi nữ)

5. Lý Hoàng Nam - Lê Quốc Khánh (tennis, đôi nam)

6. Nguyễn Thị Thúy Kiều -Thạch Thị Ánh Lan (bi sắt, đôi nữ)

7. Võ Thị Phương Quỳnh (Judo, hạng cân -78kg)

8. Dương Thị Quỳnh Như (Sambo, hạng cân -80kg)

9. Nguyễn Châu Hoàng Lân (Judo, hạng cân +100kg)

10. Lê Nguyễn Paul (bơi, 100m bơi bướm nam)

11. Lê Nguyễn Paul - Ngô Đinh Chuyên - Trần Hưng Nguyên - Hoàng Quý Phước (bơi, tiếp sức 4x100m đồng đội nam)

- Ngày 5/12/2019

1. Phạm Thị Tươi (Pencak silat, đối kháng dưới 55 kg nữ)

2. Nguyễn Ngọc Toản (Pencak silat, đối kháng dưới 65 kg nam)

3. Nguyễn Phước Đến (Kiếm 3 cạnh cá nhân nam)

4. Bi Sắt nội dung Bộ ba nam

5. Nguyễn Thị Thanh Thủy (Judo hạng dưới 53 kg)

6. Nguyễn Hữu Kim Sơn (Bơi 1500m nam)

- Ngày 4/12/2019

1. Nguyễn Thị Như Hoa (đấu kiếm)

2. Lê Thanh Tùng (2 x thể dục dụng cụ)

3. Huỳnh Hà Hữu Hiếu - Trần Thị Lụa (Muay Thái)

4. Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ)

5. Lê Thị Mỹ Thảo (bơi lội)

6. Trần Đoàn Quỳnh Nam (TDTD)

7. Nguyễn Trần Duy Nhất - Nguyễn Tăng Quyền (Muay biểu diễn)

8. Trần Lê Phương Nga - Nguyễn Bảo Ngọc (Judo).

- Ngày 3/12/2019

1. Trần Xuân Hiệp (Wushu, Đao thuật - côn thuật nam)

2. Nguyễn Phương Linh (Arnis, biểu diễn nữ)

3. Nguyễn Anh Khôi (Cờ nhanh)

4. Đỗ Thị Vân Anh (Thể dục dụng cụ, nhảy chống)

- Ngày 2/12/2019

1. Phạm Quốc Khánh (wushu, nam đao - nam côn)

2.Nguyễn Thị Phương Trinh (duathlon)

3. Ngô Thị Quyên (cử tạ hạng 49 kg nữ)

4. Võ Đức Hùng (arnis mềm, 65kg)

5. ĐT bóng chuyền 3x3 Nam Việt Nam (Tâm Đinh, Đăng Khoa, Quý Kiệt, Vĩnh Luân)

6. Đoàn Thị Nhuần (arnis, dưới 55 kg nữ)

7. Lê Thị Vân Anh (arnis, dưới 60 kg nữ)

- Ngày 1/12/2019

1. Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái cực quyền nữ)

2. Trần Xuân Hiệp (wushu, trường quyền nam)

3. Nguyễn Ngọc Đạt (arnis, 55 kg nam)

4. Nguyễn Trung Kiên - Phạm Hồng Anh (dancesport, dance chachacha)

5. Vũ Đức Hùng (arnis, 60-65 kg nam)

6. Lê Thanh Tùng (TDDC, toàn năng)

7. Trung Kiên - Hồng Anh (dancesport, rumba)