Đài tiếng nói nhân dân TPHCM
The Voice of Ho Chi Minh City People
  • Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30 sau ngày 2/12: Việt Nam giữ vị trí thứ 2

    VOH Online cập nhật Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30: Sau ngày 2/12/2019.

    BẢNG TỔNG SẮP HUY CHƯƠNG SEA GAMES 30
    (SAU NGÀY 2/12/2019)

    QUỐC GIA

    HCV

    HCB

    HVĐ

    TỔNG

     Philippines

    38

    20

    13

    71

     Việt Nam

    15

    20

    16

    51

     Malaysia

    10

    2

    7

    19

     Indonesia

    6

    11

    12

    29

     Thái Lan

    6

    9

    16

    31

     Singapore

    3

    7

    7

    17

     Campuchia

    1

    3

    13

    17

     Brunei

    1

    3

    3

    7

     Myanmar

    0

    5

    14

    19

     Lào

    0

    0

    2

    2

     Timor Leste

    0

    0

    0

    0

    HUY CHƯƠNG VÀNG

    - Ngày 2/12/2019

    1. Trần Thị Thanh Thủy (Kurash, 70kg nữ)

    2. Lê Đức Đông (Kurash, 66kg Nam)

    3. Vũ Ngọc Sơn (Kurash, 73kg nam)

    4. Bùi Minh Quân (Kurash, 81kg nam)

    5. Nguyễn Thị Lan (Kurash, 70kg nữ)

    - Ngày 1/12/2019

    1. Đinh Thị Như Quỳnh (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

    2. Nguyễn Đức Hòa - Phạm Thị Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ quickstep)

    3. Vương Thị Huyền (cử tạ, 45kg nữ)

    4. Nguyễn Đoàn Minh Trường - Nguyễn Trọng Nhã Uyên (dancesport, dance jive)

    5. Lại Gia Thành (cử tạ, 55kg nam)

    6. Trần Thương (kurash, dưới 90kg nam)

    7. Hoàng Thị Tình (kurash, dưới 52kg nữ)

    8. Vũ Thị Thanh Bình (võ gậy, 60kg nữ)

    9. Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy, 55kg nữ)

    10. Nguyễn Thị Cẩm Nhi (võ gậy, 65kg)

    HUY CHƯƠNG BẠC

    - Ngày 2/12/2019

    1. Văn Công Quốc (arnis mềm, dưới 55 kg nam)

    2. Nguyễn Đức Trí (arnis mềm, dưới 60 kg nam)

    3. Thạch Kim Tuấn (cử tạ, 61 kg nam)

    4. Vương Thanh Tùng (arnis mềm, trên 65 kg)

    5. Nguyễn Thị Thúy (cử tạ, 55kg nữ)

    6. Nguyễn Thu Hương (arnis mềm, 50kg nữ)

    7. Nguyễn Thị Cúc (arnis, trên 60 kg nữ)

    - Ngày 1/12/2019

    1. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ tango)

    2. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ viennese waltz)

    3. Cà Thị Thơm (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

    4. Vũ Văn Kiên (arnis, 55-60 kg nam)

    5. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, đôi nam nữ samba)

    6. Lê Hữu Phước (dancesport, breaking men)

    7. Phú Thái Việt (arnis, trên 65 kg nam)

    8. Đinh Phương Thành (TDDC, toàn năng)

    9. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, five dance)

    HUY CHƯƠNG ĐỒNG

    - Ngày 2/12/2019

    1. Phạm Quốc Khánh (wushu, nam đao - nam côn)

    2.Nguyễn Thị Phương Trinh (duathlon)

    3. Ngô Thị Quyên (cử tạ hạng 49 kg nữ)

    4. Võ Đức Hùng (arnis mềm, 65kg)

    5. ĐT bóng chuyền 3x3 Nam Việt Nam (Tâm Đinh, Đăng Khoa, Quý Kiệt, Vĩnh Luân)

    6. Đoàn Thị Nhuần (arnis, dưới 55 kg nữ)

    7. Lê Thị Vân Anh (arnis, dưới 60 kg nữ)

    - Ngày 1/12/2019

    1. Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái cực quyền nữ)

    2. Trần Xuân Hiệp (wushu, trường quyền nam)

    3. Nguyễn Ngọc Đạt (arnis, 55 kg nam)

    4. Nguyễn Trung Kiên - Phạm Hồng Anh (dancesport, dance chachacha)

    5. Vũ Đức Hùng (arnis, 60-65 kg nam)

    6. Lê Thanh Tùng (TDDC, toàn năng)

    7. Trung Kiên - Hồng Anh (dancesport, rumba)

    H.Tú (Tổng hợp)