Đài tiếng nói nhân dân TPHCM
The Voice of Ho Chi Minh City People
  • Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30 ngày 9/12: Việt Nam xếp thứ 3, sau Philippines và Thái Lan

    VOH Online cập nhật Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30: Sau ngày 9/12/2019.

    BẢNG TỔNG SẮP HUY CHƯƠNG SEA GAMES 30
    (NGÀY 9/12/2019)

    QUỐC GIA

    HCV

    HCB

    HVĐ

    TỔNG

     Philippines

    129

    96

    100

    325

     Thái Lan

    81

    90

    101

    272

     Việt Nam

    80

    78

    92

    250

     Indonesia

    69

    76

    102

    247

     Malaysia

    50

    50

    66

    166

     Singapore

    50

    42

    59

    151

     Campuchia

    4

    6

    31

    41

     Myanmar

    3

    18

    48

    69

     Brunei

    2

    5

    6

    13

     Lào

    0

    5

    23

    28

     Timor Leste

    0

    1

    5

    6

    Kết thúc ngày thi đấu 9/12, đoàn thể thao Việt Nam giành tổng cộng 80 HCV, 78 HCB và 92 HCĐ. Trong khi đó, chủ nhà Philippines đã có 127 HCV, 95 HCB và 98 HCĐ để tạo khoảng cách lớn đối với các đoàn còn lại. Đoàn Thái Lan có một ngày bứt phá mạnh mẽ khi có được 81 HCV, 90 HCB và 101 HCĐ để qua mặt Việt Nam, chiếm vị trí thứ 2 trên bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30.

    DANH SÁCH VĐV GIÀNH HUY CHƯƠNG CỦA ĐOÀN THỂ THAO VIỆT NAM NGÀY 9/12

    HUY CHƯƠNG VÀNG

    1. Trần Ngọc Thúy Vi (Aerobic - đơn nữ)

    2. Bùi Minh Phương - Phan Thế Gia Hiển (Aerobic - đôi nam nữ)

    3. Nguyễn Việt Anh Nguyễn Chế Thanh - Vương Hoài Ân (Aerobic - 3 người)

    4. Nguyễn Thị Tâm (Boxing - trên 51kg nữ)

    5. Nghiêm Đình Hiếu (Vật - 87kg)

    6. Nguyễn Bá Sơn (Vật - 65kg nam)

    7. Nguyễn Thị Xuân (Vật - 52kg nữ)

    8. Bùi Tiến Hải (Vật - 55kg nam), Trần Thị Ánh Tuyết (Taekwondo - 53kg nữ)

    9. Nguyễn Thị Hằng Nga (Boxing - dưới 48kg)

    10. Đinh Thị Bích (Điền kinh - 800m nữ)

    11. Phạm Bá Hợi (Kickboxing - 54kg nam)

    HUY CHƯƠNG BẠC

    1. Nguyễn Văn Lai (Điền kinh - chạy 5.000m nam)

    2. Võ Xuân Vĩnh (Điền kinh - đi bộ 20km nam)

    3. Nguyễn Tiến Cương - Nguyễn Văn Đầy - Thạch Phi Hùng (Bắn cung - cung 3 dây đồng đội nam)

    4. Châu Kiều Oanh - Nguyễn Văn Đầy (Bắn cung - cung 3 dây đôi nam nữ)

    5. Đỗ Thanh Nhân (Karatedo - kumite trên 75kg nam)

    6. Đỗ Nhã Uyên (Boxing - 54kg nữ)

    7. Đào Lê Thu Trang (Jiujitsu - dưới 45kg nữ)

    8. Nguyễn Văn Đương (Boxing - 56kg nam)

    9. Nguyễn Văn Hải (Boxing - 64kg nam)

    10. Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi - 800m tự do nữ)

    11. Trương Đình Hoàng (Boxing - 81kg nam)

    12. Trần Thị Yến Hoa (Điền kinh - 100m vượt rào nữ)

    13. Nguyễn Hoài Văn (Điền kinh - ném lao nam)

    14. Khuất Phương Anh (Điền kinh - 800m nữ)

    15. Đỗ Thế Kiên (Billiard - pool 10 bóng)

    16. ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam

    17. Nguyễn Mạnh Cường (Boxing)

    18. Dương Hồng Phúc (vật, 72 kg nam).

    HUY CHƯƠNG ĐỒNG

    1. Châu Kiều Oanh - Lê Phương Thảo - Nguyễn Tường Vy (Bắn cung - cung 3 dây đồng đội nữ)

    2. Bùi Thị Thảo (Karate - trên 64kg)

    3. Mocha ZD (eSports)

    4. Cấn Văn Thắng (Jiujitsu- dưới 62kg nam)

    5. Dương Thị Thanh Minh (Jiujitsu - hạng 49kg nữ)

    6. Phạm Đăng Quang (Taekwondo - 63kg nam)

    7. Giang Việt Anh - Phạm Trường An - Sài Công Nguyên (Karate - kata đồng đội nam)

    8. Phạm Thị Diễm (Điền kinh - nhảy cao)

    9. Chạy tiếp sức 4x100m nữ (Điền kinh)

    DANH SÁCH VĐV GIÀNH HUY CHƯƠNG TẠI SEA GAMES 30

    HUY CHƯƠNG VÀNG

    - Ngày 8/12/2019

    1. Phạm Thị Thu Trang (đi bộ)

    2. Phạm Thị Huệ (chạy 10.000 m nữ)

    3. Lộc Thị Đào, Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Nguyễn Thị Phương (Cung 1 dây đồng đội nữ)

    4. Lộc Thị Đào, Nguyễn Hoàng Phi Vũ (Cung 1 dây đôi nam nữ)

    5. Lộc Thị Đào (Cung 1 dây cá nhân nữ)

    6. Nguyễn Thanh Duy (karate, kumite dưới 60 kg nam)

    7. Nguyễn Thị Phương, Lưu Thị Thu Uyên, Lê Thị Khánh Vy (karate đồng đội nữ)

    8. Ngô Đình Nại (Billards - carom 1 băng)

    9. Bùi Yến Ly (Muay)

    10. Nguyễn Phước Đến, Nguyễn Tiến Nhật, Trương Trần Nhật Minh, Đặng Tuấn Anh (kiếm 3 cạnh nam)

    11. Nguyễn Thị Oanh (điền kinh 1500m nữ)

    12. Dương Văn Thái (điền kinh, 1.500 m nam)

    13. Lê Tú Chinh (điền kinh)

    14. Phạm Thị Thu Hiền (Taekwondo 62kg)

    15. Trần Hưng Nguyên (bơi hỗn hợp 400m cá nhân nam)

    16. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi 400m hỗn hợp nữ)

    17. Phạm Thị Thu Hiền (Taekwondo 62kg nữ)

    18. Nguyễn Thị Huyền (điền kinh cự ly 400m)

    19. Bạc Thị Khiêm (Taekwondo 67kg nữ)

    20. Trần Nhật Hoàng (Điền kinh 400m nam)

    21. Tuyển nữ Việt Nam (bóng đá)

    - Ngày 7/12/2019

    1. Trương Thị Phương (Canoeing - 200m nữ)

    2. Nguyễn Anh Tú - Đoàn Bá Tuấn Anh (Bóng bàn - đôi nam)

    3. Nguyễn Thị Thanh Thủy, Nguyễn Ngọc Diễm Phương, Hồ Thị Như Vân, Nguyễn Thị Diệu Tiên và Hà Thị Nga (Judo - đồng đội nữ)

    4. Trần Hồ Duy, Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Hứa Văn Huy, Nguyễn Ngọc Minh Hy (Taekwondo - đồng đội biểu diễn tự do)

    5. Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi - 1 HCV 400m tự do nữ, 1 HCV 100m ngửa)

    6. Nguyễn Thị Mộng Quỳnh (Taekwondo - quyền tự do nữ)

    7. Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng, Quách Thị Lan, Trần Đình Sơn (Điền kinh - Chạy tiếp sức hỗn hợp 4x400m)

    - Ngày 6/12/2019

    1. Lý Hoàng Nam (Tennis, đơn nam)

    2. Nguyễn Thị Thật (Xe đạp, xuất phát đồng hàng tính giờ cá nhân nữ)

    3. Trương Thị Phương (canoeing, 500m C1 nữ)

    4. Vũ Thành An - Nguyễn Xuân Lợi - Tô Đức Anh - Nguyễn Văn Quyết (Đấu kiếm, Kiếm chém đồng đội)

    5. Lê Anh Tài (Judo, hạng cân - 90kg)

    6. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200m hỗn hợp nữ)

    7. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200m bơi ngửa nữ)

    - Ngày 5/12/2019

    1. Trần Thị Thêm (Pencak Silat)

    2. Nguyễn Tiến Nhật (Kiếm 3 cạnh cá nhân nam)

    3. Nguyễn Huy Hoàng (Bơi 1500m hỗn hợp nam)

    4. Trần Hưng Nguyên (Bơi 200m hỗn hợp cá nhân nam)

    - Ngày 4/12/2019

    1. Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội)

    2. Đinh Phương Thành (TDDC)

    3. Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi lội)

    4. Đinh Phương Thành (TDDC)

    - Ngày 3/12/2019

    1. Phạm Quốc Khánh (Wushu, Nam quyền nam)

    2. Hoàng Thị Duyên (Cử tạ, 59kg nữ)

    3. Đỗ Đức Trí (Arnis, Biểu diễn nam không nhạc)

    4. Nguyễn Thị Trang (Wushu, Tán thủ 65kg nữ)

    5. Bùi Trường Giang (Wushu, Tán thủ 60kg nam)

    6. Phạm Thị Hồng Thanh (Cử tạ, 64kg nữ)

    7. Vũ Thành An (Kiếm chém cá nhân nam)

    8. Đặng Nam (Thể dục dụng cụ, vòng treo)

    - Ngày 2/12/2019

    1. Trần Thị Thanh Thủy (Kurash, 70kg nữ)

    2. Lê Đức Đông (Kurash, 66kg Nam)

    3. Vũ Ngọc Sơn (Kurash, 73kg nam)

    4. Bùi Minh Quân (Kurash, 81kg nam)

    5. Nguyễn Thị Lan (Kurash, 70kg nữ)

    - Ngày 1/12/2019

    1. Đinh Thị Như Quỳnh (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

    2. Nguyễn Đức Hòa - Phạm Thị Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ quickstep)

    3. Vương Thị Huyền (cử tạ, 45kg nữ)

    4. Nguyễn Đoàn Minh Trường - Nguyễn Trọng Nhã Uyên (dancesport, dance jive)

    5. Lại Gia Thành (cử tạ, 55kg nam)

    6. Trần Thương (kurash, dưới 90kg nam)

    7. Hoàng Thị Tình (kurash, dưới 52kg nữ)

    8. Vũ Thị Thanh Bình (võ gậy, 60kg nữ)

    9. Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy, 55kg nữ)

    10. Nguyễn Thị Cẩm Nhi (võ gậy, 65kg)

    HUY CHƯƠNG BẠC

    - Ngày 8/12/2019

    1. Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh, 10.000m nữ)

    2. Lê Thị Hiền - Phạm Thị Huệ (rowing, đôi nữ - M2)

    3. Nguyễn Văn Hà - Nhữ Đình Nam (rowing, thuyền đôi nam hạng nhẹ 2 mái chèo)

    4. Phạm Cảnh Phúc (billiards, carom 1 băng)

    5. Lê Quang Liêm (cờ vua, cờ chớp nam)

    6. Bùi Thu Hà, Phùng Khánh Ly, Lê Minh Hằng, Đỗ Thị Tâm (đấu kiếm, kiếm chém đồng đội nữ)

    7. Nguyễn Doãn Long (võ muay, 57kg nam)

    8. Trần Đình Sơn (điền kinh, 400m nam)

    - Ngày 7/12/2019

    1. Đinh Thị Hảo - Tạ Thanh Huyền (Rowing - thuyền đôi nữ hạng nhẹ)

    2. Hoàng Xuân Vinh (Bắn súng - 10m súng ngắn hơi nam)

    3. Đinh Thị Hương (Karate - Kumite hạng -50kg nữ)

    4. Trần Tiến Khoa, Nguyễn Thiên Phụng, Lê Thanh Trung (Taekwondo - Đồng đội nam)

    5. Phan Vũ Nam, Nguyễn Tấn Công, Bùi Thiện Hoàng, Lê Khắc Nhân và Nguyễn Châu Hoàng Lân (Judo - đồng đội nam đối kháng

    6. Lê Tú Chinh (Điền kinh - chạy 200m nữ)

    7. Phạm Thành Bảo (Bơi -200m ếch)

    - Ngày 6/12/2019

    1. Daniel Cao Nguyễn (Tennis, đơn nam)

    2. Savanna Lý Nguyễn (Tennis, đơn nữ)

    3. Trần Văn Vũ (canoeing, 1000m K1 nam)

    4. Đỗ Thị Anh - Nguyễn Thị Thu Phương - Lưu Thị Thanh Nhàn (Đấu kiếm, Kiếm liễu đồng đội nữ)

    5. Nguyễn Thị Như Ý (Judo, hạng cân +78kg nữ)

    - Ngày 5/12/2019

    1. Nguyễn Đình Tuấn (Pencak Silat đối kháng 50-55kg nam)

    2. Nguyễn Tấn Công (Judo hạng dưới 73 kg)

    - Ngày 4/12/2019

    1. Nguyễn Thị Vân (cử tạ)

    2. Phạm Tuấn Anh (cử tạ)

    3. Phạm Thanh Bảo (bơi lội)

    4. Lê Nguyễn Paul (bơi lội)

    5. Hoàng Quý Phước - Nguyễn Hữu Kim Sơn - Ngô Đình Chuyền - Nguyễn Huy Hoàng (Tiếp sức tự do nam)

    - Ngày 3/12/2019

    1. Trần Thị Minh Huyền (Wushu, Thái cực kiếm nữ)

    2. Ngô Văn Huỳnh (Arnis, Biểu diễn nam)

    3. Triệu Thị Hoài (Arnis, Biểu diễn nữ có nhạc)

    4. Đinh Xuân Hoàng (Cử tạ, 67kg nam)

    5. Nguyễn Thị Chinh (Wushu, Tán thủ 48kg nữ)

    6. Nguyễn Ngọc Trường Sơn (Cờ nhanh)

    7. Đỗ Thị Ngọc Hương (Thể dục dụng cụ, xà lệch)

    - Ngày 2/12/2019

    1. Văn Công Quốc (arnis mềm, dưới 55 kg nam)

    2. Nguyễn Đức Trí (arnis mềm, dưới 60 kg nam)

    3. Thạch Kim Tuấn (cử tạ, 61 kg nam)

    4. Vương Thanh Tùng (arnis mềm, trên 65 kg)

    5. Nguyễn Thị Thúy (cử tạ, 55kg nữ)

    6. Nguyễn Thu Hương (arnis mềm, 50kg nữ)

    7. Nguyễn Thị Cúc (arnis, trên 60 kg nữ)

    - Ngày 1/12/2019

    1. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ tango)

    2. Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ viennese waltz)

    3. Cà Thị Thơm (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

    4. Vũ Văn Kiên (arnis, 55-60 kg nam)

    5. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, đôi nam nữ samba)

    6. Lê Hữu Phước (dancesport, breaking men)

    7. Phú Thái Việt (arnis, trên 65 kg nam)

    8. Đinh Phương Thành (TDDC, toàn năng)

    9. Minh Trường - Nhã Uyên (dancesport, five dance)

    HUY CHƯƠNG ĐỒNG

    - Ngày 8/12/2019

    1. Lê Hoàng Đức (võ muay, 45kg nam)

    2. Đỗ Thị Ánh Nguyệt (bắn cung, cung 1 dây cá nhân nữ)

    3. Lý Hồng Phúc (taekwondo, 74kg nam)

    4. Hoàng Thị Bảo Trâm (cờ vua, cờ chớp nữ)

    5. Khuất Phương Anh (điền kinh, 1500m nữ)

    6. Trang Cẩm Lành (karate, 55kg nữ)

    7. Hồ Thị Thu Hiền (karate, 61kg nữ)

    8. Vũ Thị Mộng Mơ (điền kinh, nhảy xa nữ)

    9. Quách Thị Lan (điền kinh, 400m nữ)

    - Ngày 7/12/2019

    1. Phan Mạnh Linh, Lê Mậu Trường (Rowing - thuyền đôi nam)

    2. Trần Quốc Cường (Bắn súng, 10m súng ngắn hơi nam)

    3. Dương Anh Đức (Canoeing - 200m nam)

    4. Lê Trần Kim Uyên (Taekwondo - quyền cá nhân tiêu chuẩn nữ)

    5. Nguyễn Văn Hải (Karate - Kumite dưới 55kg)

    6. Hoàng Quý Phước (Bơi - 200m tự do)

    7. Lê Nguyễn Paul (Bơi - 50m ngửa)

    8. Nguyễn Văn Lai (Điền kinh - chạy 10.000m)

    - Ngày 6/12/2019

    1. Phạm Thị Hồng Lệ (Điền kinh, marathon nữ)

    2. Trần Thành - Bùi Thanh Phẩm (canoeing, 1000m C2 nam)

    3. Ngô Phương Mai (nhảy cầu, cầu mềm 3 m nữ)

    4. Phan Thị Thanh Bình - Trần Thuỵ Thanh Trúc (tennis, đôi nữ)

    5. Lý Hoàng Nam - Lê Quốc Khánh (tennis, đôi nam)

    6. Nguyễn Thị Thúy Kiều -Thạch Thị Ánh Lan (bi sắt, đôi nữ)

    7. Võ Thị Phương Quỳnh (Judo, hạng cân -78kg)

    8. Dương Thị Quỳnh Như (Sambo, hạng cân -80kg)

    9. Nguyễn Châu Hoàng Lân (Judo, hạng cân +100kg)

    10. Lê Nguyễn Paul (bơi, 100m bơi bướm nam)

    11. Lê Nguyễn Paul - Ngô Đinh Chuyên - Trần Hưng Nguyên - Hoàng Quý Phước (bơi, tiếp sức 4x100m đồng đội nam)

    - Ngày 5/12/2019

    1. Phạm Thị Tươi (Pencak silat, đối kháng dưới 55 kg nữ)

    2. Nguyễn Ngọc Toản (Pencak silat, đối kháng dưới 65 kg nam)

    3. Nguyễn Phước Đến (Kiếm 3 cạnh cá nhân nam)

    4. Bi Sắt nội dung Bộ ba nam

    5. Nguyễn Thị Thanh Thủy (Judo hạng dưới 53 kg)

    6. Nguyễn Hữu Kim Sơn (Bơi 1500m nam)

    - Ngày 4/12/2019

    1. Nguyễn Thị Như Hoa (đấu kiếm)

    2. Lê Thanh Tùng (2 x thể dục dụng cụ)

    3. Huỳnh Hà Hữu Hiếu - Trần Thị Lụa (Muay Thái)

    4. Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ)

    5. Lê Thị Mỹ Thảo (bơi lội)

    6. Trần Đoàn Quỳnh Nam (TDTD)

    7. Nguyễn Trần Duy Nhất - Nguyễn Tăng Quyền (Muay biểu diễn)

    8. Trần Lê Phương Nga - Nguyễn Bảo Ngọc (Judo).

    - Ngày 3/12/2019

    1. Trần Xuân Hiệp (Wushu, Đao thuật - côn thuật nam)

    2. Nguyễn Phương Linh (Arnis, biểu diễn nữ)

    3. Nguyễn Anh Khôi (Cờ nhanh)

    4. Đỗ Thị Vân Anh (Thể dục dụng cụ, nhảy chống)

    - Ngày 2/12/2019

    1. Phạm Quốc Khánh (wushu, nam đao - nam côn)

    2.Nguyễn Thị Phương Trinh (duathlon)

    3. Ngô Thị Quyên (cử tạ hạng 49 kg nữ)

    4. Võ Đức Hùng (arnis mềm, 65kg)

    5. ĐT bóng chuyền 3x3 Nam Việt Nam (Tâm Đinh, Đăng Khoa, Quý Kiệt, Vĩnh Luân)

    6. Đoàn Thị Nhuần (arnis, dưới 55 kg nữ)

    7. Lê Thị Vân Anh (arnis, dưới 60 kg nữ)

    - Ngày 1/12/2019

    1. Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái cực quyền nữ)

    2. Trần Xuân Hiệp (wushu, trường quyền nam)

    3. Nguyễn Ngọc Đạt (arnis, 55 kg nam)

    4. Nguyễn Trung Kiên - Phạm Hồng Anh (dancesport, dance chachacha)

    5. Vũ Đức Hùng (arnis, 60-65 kg nam)

    6. Lê Thanh Tùng (TDDC, toàn năng)

    7. Trung Kiên - Hồng Anh (dancesport, rumba)

    H.Tú (Tổng hợp)